Calcium oxide, tí a mọ̀ sí quicklime, jẹ́ àdàpọ̀ inorganic tí a ń lò ní gbogbogbòò. Calcium oxide kìí ṣe hygroscopic nìkan, ṣùgbọ́n ó tún ń kó ipa pàtàkì nínú ọ̀pọ̀lọpọ̀ ẹ̀ka. Àpilẹ̀kọ yìí yóò ṣe àgbékalẹ̀ àwọn ànímọ́, ìlò, àti ìṣiṣẹ́ calcium oxide ní kíkún, yóò sì dojúkọ lórí rẹ̀.Ẹrọ ṣiṣe lulú kalisiomu oxide 200 mesh.
Calcium oxide, pẹ̀lú àgbékalẹ̀ kẹ́míkà CaO, ni a ń ṣe nípa fífún òkúta tàbí ìkarahun tí ó ní calcium carbonate ní ooru nípa gbígbóná wọn sí i ju ìwọ̀n 825 Celsius lọ nínú iná wewe. Ìlànà yìí, tí a ń pè ní calcination tàbí lime burning, ń tú carbon dioxide jáde, ó sì ń fi quicklime sílẹ̀. Quicklime kò dúró ṣinṣin, àyàfi tí a bá fi omi pò ó láti ṣe wewe tàbí wewe mortar, yóò máa ṣe pẹ̀lú CO2 nínú afẹ́fẹ́ bí ó bá ti tutù, nígbẹ̀yìn-gbẹ́yín yóò yí padà pátápátá sí calcium carbonate.
Lilo kalisiomu oxide
Calcium oxide ní ọ̀pọ̀lọpọ̀ ìlò ní ọ̀pọ̀lọpọ̀ pápá nítorí pé ó ní agbára púpọ̀. Nínú pápá ìkọ́lé, calcium oxide lè jẹ́ ohun èlò ìkọ́lé láti mú kí símẹ́ǹtì lè yí padà kíákíá. Nínú àwọn iṣẹ́ irin, ó ń ṣiṣẹ́ gẹ́gẹ́ bí ìṣàn láti ran àwọn irin lọ́wọ́ láti yọ́. Nínú iṣẹ́ ṣíṣe epo ẹfọ, calcium oxide ń ṣiṣẹ́ gẹ́gẹ́ bí ohun èlò tí ń mú kí àwọ̀ ara yọ́ láti mú kí dídára àwọn ọjà epo sunwọ̀n sí i. Ní àfikún, a tún lè lò ó fún ìdàgbàsókè ilẹ̀ láti mú kí ilẹ̀ rọ̀ sí i, gẹ́gẹ́ bí ohun tí ń gbé oògùn láti mú kí ìdúróṣinṣin àti wíwà àwọn oògùn sunwọ̀n sí i, àti gẹ́gẹ́ bí ajile calcium láti mú kí ìdàgbàsókè ewéko sunwọ̀n sí i.
A tún ń lo Calcium oxide láti ṣe àwọn ohun èlò tí ó lè má jẹ́ kí ooru tó ń mú kí àwọn ohun èlò náà le sí i. Gẹ́gẹ́ bí ohun èlò tí ó ń mú kí omi gbẹ, ó lè fa ọrinrin sínú afẹ́fẹ́ kí ó sì jẹ́ kí àwọn ohun èlò gbẹ. Nínú ìtọ́jú omi ìdọ̀tí, a ń lo calcium oxide láti tọ́jú omi ìdọ̀tí àti ìpara dídára láti mú kí omi dára. Ní àfikún, a tún ń lò ó láti ṣe àwọn kẹ́míkà bíi calcium carbide, soda ash, àti blushing powder.
Ṣíṣàn ìṣiṣẹ́ oxide calcium
Ìṣàn omi calcium oxide ní pàtàkì pẹ̀lú calcination ti okuta limestone àti lílọ calcium oxide. Lẹ́yìn tí a bá fọ́ òkúta limestone náà tí a sì yọ́ ọ, a máa fi ránṣẹ́ sí ibi ìdáná osàn fún calcination. Ní iwọ̀n otútù gíga ti 900 sí 1200 degrees Celsius, òkúta limestone náà máa ń yọ́ láti mú calcium oxide àti carbon dioxide jáde. Lẹ́yìn tí a bá ti tutù calcium oxide tí a ti fọ́ ọ, a lè rí calcium oxide àkọ́kọ́. Láti lè rí calcium oxide tó dára jù, a nílò ohun èlò ṣíṣe lulú ògbóǹtarìgì. Ẹ̀rọ ṣíṣe lulú calcium oxide 200 mesh ṣe ipa pàtàkì nínú ìjápọ̀ yìí. Ẹ̀rọ yìí lè tún lọ àwọn èròjà calcium oxide sínú 200 mesh fine powder láti bá onírúurú àìní lò mu.
Ifihan ẹrọ iṣelọpọ lulú kalisiomu oxide 200 mesh
Ẹ̀rọ ìṣẹ̀dá lulú calcium oxide 200 jẹ́ ẹ̀rọ ìlọ lulú calcium oxide ògbóǹtarìgì tí Guilin Hongcheng Mining Equipment Manufacturing Co., Ltd ṣe. Ó lè lọ àwọn èròjà calcium oxide sí 200 mesh fine powder dáadáa, ó sì lè ṣàtúnṣe ìwọ̀n èròjà tí ó jáde láti 80 mesh sí 400 mesh gẹ́gẹ́ bí àwọn ohun tí ó nílò fún iṣẹ́ náà. Ẹ̀rọ náà lè mú agbára iṣẹ́ náà pọ̀ sí i ju 40% lọ, kí ó sì dín iye owó agbára tí a fi ń lò kù ju 30% lọ. Ó ní ariwo díẹ̀, iṣẹ́ ìṣọ̀kan gíga, agbára gbígbé ẹrù ńlá àti ìṣedéédé gíga. Ó jẹ́ ẹ̀rọ ìlọ ìdínkù ariwo tuntun tí ó dára jùlọ fún àyíká. Ní àkókò kan náà, ẹ̀rọ náà ní àwọn mọ́tò àti ètò ìṣàkóso tí ó ti ní ìlọsíwájú, èyí tí ó lè ṣe iṣẹ́ àdánidá àti mú kí iṣẹ́ náà sunwọ̀n síi.
Lúùlù èéfín kálísíọ́mù 200 ti Guilin HongchengṢíṣe ẹ̀rọ náà kó ipa pàtàkì nínú ṣíṣe àtúnṣe oxide calcium. Nípa lílọ dáadáa, ó lè lọ̀ àwọn èròjà oxide calcium sínú 200 mesh fine powder láti bá onírúurú ohun èlò mu. Fún àwọn ìlànà ìmọ̀ ẹ̀rọ síi àti ìfọ̀rọ̀wérọ̀ tuntun nípa ẹ̀rọ yìí, jọ̀wọ́ kàn sí wa fún ẹ̀kúnrẹ́rẹ́ àlàyé.
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹta-17-2025



